தமிழ்த் திரைப்படங்களுக்கான தமிழக அரசு விருதுகள் அறிவிப்பு

தமிழ்த் திரைப்படங்களுக்கான தமிழக அரசு விருதுகள் அறிவிப்பு

சென்னை: தமிழ் திரைப்படங்களுக்கான மாநில அரசின் விருதுகள் ஆண்டுதோறும் அறிவிக்கப்படும். ஆனால், கடந்த 2009-ம் ஆண்டிலிருந்து விருதுகள் அறிவிக்கப்படாமலேயே இருந்தது. இந்நிலையில், தமிழ் திரைப்படங்களுக்கான மாநில அரசின் விருதுகள் இன்று அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன.

2009 - 2014 வரை வெளிவந்த படங்களில் சிறந்த படங்கள், நடிகர், நடிகையர் மற்றும் தொழில்நுட்பக் கலைஞர்களுக்கான விருதுகள் குறித்த முழு விபரங்கள் பின்வருமாறு:-

 

2004-ம் ஆண்டு:

 

1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு - பசங்க

 

2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு - மாயாண்டி குடும்பத்தார்

 

3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு - அச்சமுண்டு அச்சமுண்டு

 

4 சிறந்த நடிகர் - கரண் (மலையன்)

 

5 சிறந்த நடிகை - பத்மப்ரியா (பொக்கிஷம்)

 

6 சிறந்த நடிகர் (சிறப்பு பரிசு) - பிரசன்னா (அச்சமுண்டு அச்சமுண்டு)

 

7 சிறந்த நடிகை (சிறப்பு பரிசு) - அஞ்சலி (அங்காடித் தெரு)

 

8 சிறந்த வில்லன் நடிகர் - பிரகாஷ்ராஜ் (வில்லு)

 

9 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகர் - கஞ்சா கருப்பு (மலையன்)

 

10 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் - சரத்பாபு (மலையன்)

 

11 சிறந்த குணச்சித்திர - நடிகை ரேணுகா (அயன்)

 

12 சிறந்த இயக்குநர் - வசந்த பாலன் (அங்காடித்தெரு)

 

13 சிறந்த கதையாசிரியர் - சேரன் (பொக்கிஷம்)

 

14 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் - சி.பாண்டிராஜ் (பசங்க)

 

15 சிறந்த இசையமைப்பாளர் - சுந்தர் சி.பாபு (நாடோடிகள்)

 

16 சிறந்த பாடாலாசிரியர் - யுகபாரதி (பசங்க)

 

17 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் - டாக்டர். பாலமுரளி கிருஷ்ணா (பசங்க)

 

18 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி - மஹதி (அயன்)

 

19 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் - மனோஜ் பரமஹம்சா (ஈரம்)

 

20 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் - டி. உதயகுமார் (பேராண்மை)

 

21 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) - டி.இ.கிஷோர் (ஈரம்)

 

22 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட் டைரக்டர்) - வி.செல்வக்குமார் (பேராண்மை)

 

23 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் - மிராக்கிள் மைக்கேல் (பேராண்மை)

 

24 சிறந்த நடன ஆசிரியர் - தினேஷ் (யோகி)

 

25 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் - வி.சண்முகம் (கந்தசாமி)

 

26 சிறந்த தையற் கலைஞர் - நளினி ஸ்ரீராம் (அயன்)

 

27 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) - வினோத் (அந்தோணி யார்?)

 

28 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) - மகாலட்சுமி (ஈரம், பசங்க)

 

29 சிறந்த குழந்தை நட்சத்திரம் - 1. டி.எஸ்.கிஷோர் 2. ஸ்ரீராம் (பசங்க)

 

2010-ம் ஆண்டு:

 

 

 

1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு - மைனா

 

2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு - களவாணி

 

3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு - புத்ரன்

 

4 சிறந்த படம் சிறப்புப் பரிசு - நம்ம கிராமம்

 

5 சிறந்த நடிகர் - விக்ரம் (ராவணன்)

 

6 சிறந்த நடிகை - அமலாபால் (மைனா)

 

7 சிறந்த நடிகர் (சிறப்பு பரிசு) - ஒய்.ஜி.மகேந்திரா (புத்ரன்)

 

8 சிறந்த நடிகை (சிறப்பு பரிசு) - சங்கீதா (புத்ரன்)

 

9 சிறந்த வில்லன் நடிகர் - எஸ்.திருமுருகன் (களவாணி)

 

10 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகர் - ஜெ.தம்பி ராமையா (மைனா)

 

11 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் - பி.சமுத்திர கனி (ஈசன்)

 

12 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகை - சரண்யா பொன்வண்ணன் (களவாணி)

 

13 சிறந்த இயக்குநர் - பிரபு சாலமன் (மைனா)

 

14 சிறந்த கதையாசிரியர் - ஆர். சற்குணம் (களவாணி)

 

15 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் - ஆர்.சற்குணம் (களவாணி)

 

16 சிறந்த இசையமைப்பாளர் - யுவன் சங்கர் ராஜா (பையா)

 

17 சிறந்த பாடாலாசிரியர் - பிறைசூடன் (நீயும் நானும்)

 

18 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் - கார்த்திக் (ராவணன்)

 

19 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி - சின்மயி (எந்திரன்)

 

20 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் - சந்தோஷ் சிவன் & வி.மணிகண்டன் (ராவணன்)

 

21 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் - ஜி.தரணிபதி (யாதுமாகி)

 

22 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) - பி.லெனின் (நம்ம கிராமம்)

 

23 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட் டைரக்டர்) - டி.சந்தானம் (ஆயிரத்தில் ஒருவன்)

 

24 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் - அனல் அரசு (வந்தே மாதரம்)

 

25 சிறந்த நடன ஆசிரியர் - ராஜூ சுந்தரம் (பையா)

 

26 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் - மனோகர் (பாஸ் (எ) பாஸ்கரன்)

 

27 சிறந்த தையற் கலைஞர் - நட்ராஜ் (களவாணி)

 

28 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) - கே. மனோகர் (நர்த்தகி)

 

29 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) - சவீதா (பாஸ் (எ) பாஸ்கரன்)

 

30 சிறந்த குழந்தை நட்சத்திரம் - அஸ்வத் ராம் (நந்தலாலா) 

 

2011-ம் ஆண்டு:

 

1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு - வாகை சூடவா

 

2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு - தெய்வத்திருமகள்

 

3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு - உச்சிதனை முகர்ந்தால்

 

4 சிறந்த படம் சிறப்புப் பரிசு - மெரினா

 

5 சிறந்த நடிகர் - விமல் (வாகைசூடவா)

 

6 சிறந்த நடிகை - இனியா (வாகைசூடவா)

 

7 சிறந்த நடிகர் (சிறப்பு பரிசு) - சிவகார்த்திகேந்ன் (மெரினா)

 

8 சிறந்த நடிகை (சிறப்பு பரிசு) - அனுஷ்கா (தெய்வத் திருமகள்)

 

9 சிறந்த வில்லன் நடிகர் - பொன்வண்ணன் (வாகைசூடவா)

 

10 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகர் - மனோ பாலா (பல படங்கள்)

 

11 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகை - தேவதர்ஷினி (காஞ்சனா)

 

12 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் - நாசர் (தெய்வத் திருமகள்)

 

13 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகை - லட்சுமி ராமகிருஷ்ணன் (உச்சிதனை முகர்ந்தால்)

 

14 சிறந்த இயக்குநர் - ஏ.எல்.விஜய் (தெய்வத் திருமகள்)

 

15 சிறந்த கதையாசிரியர் - ராதா மோகன் (பந்ணம்)

 

16 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் - பாண்டி ராஜ் (மெரினா)

 

17 சிறந்த இசைந்மைப்பாளர் - ஹாரிஷ் ஜெயராஜ் (கோ)

 

18 சிறந்த பாடாலாசிரியர் - முத்துலிங்கம் (மேதை)

 

19 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் - ஹரிச்சரன் (தெய்வத் திருமகள்)

 

20 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி - ஸ்வேதா மோகன் (பல படங்கள்)

 

21 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் - பாலசுப்ரமணிந்ம் (நூற்றெண்பது)

 

22 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் - யு.கே.ஐ.ஐந்ப்பன் (பல படங்கள்)

 

23 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) - ராஜா முகமது (வாகை சூடவா)

 

24 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட் டைரக்டர்) - கிரண் (கோ)

 

25 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் - பீட்டர் ஹெயின்ஸ் (கோ)

 

26 சிறந்த நடன ஆசிரியர் - லாரன்ஸ் (காஞ்சனா)

 

27 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் - தசரதன் (அவன்-இவன்)

 

28 சிறந்த தைந்ற் கலைஞர் - ஸ்வேதா ஸ்ரீனிவாஸ் (கோ)

 

29 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) - சாய் ரவி (சிறுத்தை)

 

30 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) - பிரியங்கா (யுத்தம் செய்)

 

31 சிறந்த குழந்தை நட்சத்திரம் சாரா - (தெய்வத் திருமகள்)

 

2012-ம் ஆண்டு:

 

1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு - வழக்கு எண்.18/9

 

2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு - சாட்டை

 

3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு - தோனி

 

4 சிறந்த படம் சிறப்புப் பரிசு - கும்கி

 

5 சிறந்த நடிகர் ஜீவா - (நீ தானே என் பொன்வசந்தம்)

 

6 சிறந்த நடிகை லட்சுமி மேனன் - (1. கும்கி 2.சுந்தரபாண்டியன்)

 

7 சிறந்த நடிகர் (சிறப்பு பரிசு) - விக்ரம் பிரபு (கும்கி)

 

8 சிறந்த நடிகை (சிறப்பு பரிசு) - சமந்தா (நீ தானே என் பொன்வசந்தம்)

 

9 சிறந்த வில்லன் நடிகர் - விஜய சேதுபதி (சுந்தரபாண்டியன்)

 

10 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகர் - சூரி (மனம்கொத்தி பறவை மற்றும் பல படங்கள்)

 

11 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகை - ஆர்த்தி (பாரசீக மன்னன்)

 

12 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் - நரேன் (மனம்கொத்தி பறவை)

 

13 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகை - ரேவதி (அம்மாவின் கைபேசி)

 

14 சிறந்த இயக்குநர் - பாலாஜி சக்திவேல் (வழக்கு எண்.18/9)

 

15 சிறந்த கதையாசிரியர் - எஸ்.ஆர்.பிரபாகரன் (சுந்தரபாண்டியன்)

 

16 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் - அன்பழகன் (சாட்டை)

 

17 சிறந்த இசையமைப்பாளர் - டி.இமான் (கும்கி)

 

18 சிறந்த பாடலாசிரியர் - நா.முத்துக்குமார் (பல படங்கள்)

 

19 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் - கே.ஜி.ரஞ்சித் (கும்கி)

 

20 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி - ஸ்ரேயா கோஷல் (கும்கி)

 

21 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் - சுகுமார் (கும்கி)

 

22 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் - எம்.ரவி (நீ தானே என் பொன்வசந்தம்)

 

23 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) - எல்.வி.கே.தாஸ் (பரதேசி)

 

23 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட் டைரக்டர்) - சி.எஸ்.பாலசந்தர் (பரதேசி)

 

24 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் - சில்வா (வேட்டை)

 

25 சிறந்த நடன ஆசிரியர் - பண்டிட் பிர்ஜு மகராஜ் (விஸ்வரூபம்)

 

26 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் - டி.தினகரன் (சுந்தரபாண்டிந்ன்)

 

27 சிறந்த தையற் கலைஞர் - கௌதமி (விஸ்வரூபம்)

 

28 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) - ராஜேந்திரன் (சகுனி)

 

29 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) - திவ்யா (பரதேசி)

 

2013-ம் ஆண்டு:

 

1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு - இராமானுஜன்

 

2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு - தங்கமீன்கள்

 

3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு - பண்ணையாரும் பத்மினிந்ும்

 

4 சிறந்த படம் சிறப்புப் பரிசு - ஆள்

 

5 சிறந்த நடிகர் - ஆர்யா (ராஜா ராணி)

 

6 சிறந்த நடிகை - நயன்தாரா (ராஜா ராணி)

 

7 சிறந்த நடிகர் (சிறப்பு பரிசு) - விஜய் சேதுபதி (பண்ணையாரும் பத்மினியும்) (இதற்குத் தானே ஆசைப்பட்டாய் பாலகுமாரா)

 

8 சிறந்த நடிகை (சிறப்பு பரிசு) - நஸிரியா நசீம் (நேரம்)

 

9 சிறந்த வில்லன் நடிகர் - விடியல் ராஜ் (ஆள்)

 

10 சிறந்த நகைச்சுவை - நடிகர் சத்யன் (ராஜா ராணி)

 

11 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் - ஜெயப்பிரகாஷ் (பண்ணையாரும் பத்மினியும்)

 

12 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகை - துளசி (பண்ணையாரும் பத்மினியும்)

 

13 சிறந்த இயக்குநர் - ராம் (தங்கமீன்கள்)

 

14 சிறந்த கதையாசிரியர் - பாலுமகேந்திரா (தலைமுறைகள்)

 

15 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் - அட்லி (ராஜா ராணி)

 

16 சிறந்த இசையமைப்பாளர் - ரமேஷ் விநாயகம் (ராமானுஜன்)

 

17 சிறந்த பாடலாசிரியர் - நா.முத்துகுமார் (தங்க மீன்கள்)

 

18 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் - எஸ்.பி.பி.சரண் (பண்ணையாரும் பத்மினிந்ும்)

 

19 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி - சந்தியா (பண்ணையாரும் பத்மினியும்)

 

20 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் - சித்தார்த் (ஜெ.கே.எனும் நண்பனின் வாழ்க்கை)

 

21 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் - தபஸ் நாந்க் (ராஜா ராணி)

 

22 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) - லியோ ஜான் பால் (இதற்கு தானே ஆசைப்பட்டாய் பாலகுமாரா)

 

23 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட் டைரக்டர்) - மகி (மூன்று பேர் மூன்று காதல்)

 

24 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் - சூப்பர் சுப்ராயன் (6 மெழுகுவர்த்திகள், நெடுஞ்சாலைகள்)

 

25 சிறந்த நடன ஆசிரியர் - ஷோபி (பாண்டிய நாடு)

 

26 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் - ராஜேந்திரன் (இராமானுஜன்)

 

27 சிறந்த தையற் கலைஞர் - சகுந்தலா ராஜசேகர் (இராமானுஜன்)

 

28 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) - கதிர் (பாண்டிய நாடு)

 

29 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) - மீனா லோச்சனி (பாண்டிய நாடு)

 

30 சிறந்த குழந்தை நட்சத்திரம் - சாதனா (தங்கமீன்கள்)

 

2014-ம் ஆண்டு:

 

1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு - குற்றம் கடிதல்

 

2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு - கோலி சோடா

 

3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு - நிமிர்ந்துநில்

 

4 சிறந்த படம் சிறப்புப் பரிசு - காக்கா முட்டை

 

5 சிறந்த நடிகர் - சித்தார்த் (காவிந்த் தலைவன்)

 

6 சிறந்த நடிகை - ஐஸ்வர்யா ராஜேஷ் (காக்கா முட்டை)

 

7 சிறந்த நடிகர் - (சிறப்பு பரிசு) பாபி சிம்ஹா (ஜிகிர்தண்டா)

 

8 சிறந்த நடிகை - (சிறப்பு பரிசு) ஆனந்தி (கயல்)

 

9 சிறந்த வில்லன் நடிகர் - பிரிதிவிராஜ் (காவியத் தலைவன்)

 

10 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகர் - கே.ஆர்.சிங்கமுத்து (பல்வேறு படங்கள்)

 

11 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் - நாசர் (காவியத் தலைவன்)

 

12 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகை - குயிலி (காவியத் தலைவன்)

 

13 சிறந்த இயக்குநர் - ராகவன் (மஞ்சப்பை) 

 

14 சிறந்த கதையாசிரியர் - எச்.வினோத் (சதுரங்க வேட்டை)

 

15 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் - வேல்ராஜ் (வேலையில்லா பட்டதாரி)

 

16 சிறந்த இசையமைப்பாளர் - ஏ.ஆர்.ரகுமான் (காவியத் தலைவன்)

 

17 சிறந்த பாடாலாசிரியர் - நா.முத்துக்குமார் (சைவம்)

 

18 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் - ஹரிசரன் (காவியத் தலைவன்)

 

19 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி - உத்ரா உன்னிகிருஷ்ணன் (சைவம்)

 

20 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் - நிரவ்ஷா (காவியத் தலைவன்)

 

21 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் - ராஜ் கிருஷ்ணன் (குக்கூ)

 

22 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) - ரமேஷ் (நிமிர்ந்து நில்)

 

23 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட்டைரக்டர்) - சந்தானம் (காவிந்த் தலைவன்)

 

24 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் - திலிப் சுப்பராயன் (மஞ்சப்பை, ரா)

 

25 சிறந்த நடன ஆசிரியர் - காயத்திரி ரகுராம் (நிமிர்ந்து நில்)

 

26 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் - பட்டணம் முகம்மது ரஷீத் (காவியத் தலைவன்)

 

27 சிறந்த தையற் கலைஞர் - செல்வம் (காவியத் தலைவன்)

 

28 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) சாந்தகுமார் (நிமிர்ந்து நில்)

 

29 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) மீனலோசினி (மஞ்சப்பை)

 

30 சிறந்த குழந்தை நட்சத்திரம் 1. விக்னேஷ் 2. ரமேஷ் (காக்கா முட்டை)